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YAH: ZUIO LA BIASHARA YA NGURUWE NA MAZAO YAKE KUTOKANA NA
KUZUKA KWA UGONJWA WA HOMA YA NGURUWE WILAYANI DODOMA
MJINI

Kwa mamlaka niliyopewa na Kifungu cha Y§ cha sheria ya magonjwa va
Mifugo Namba 17 ya Mwaka 2003.

Mimi Dr. Innocent Peter Kimweri (BVM), Daktari wa Mifugo Wilaya ya
Dodoma Mjini, natangaza rasmi kwamba Wilaya ya Dodoma Mjini inamlipuko
wa ugonjwa wa Homa ya Nguruwe na kwa sasa NAWEKA ZUIO LA BIASHARA
YA HGURUWE NA MAZAO YAKE HADI HAPO ITAKAPOTANGAZWA
VINGINEVYCOC.

Hakuna mnyama yeyote jamii ya Nguruwe (Ngiri, nguruwe pori au Nguruwe wa
Kufugwa) ataruhusiwa kuingia, au kutoka nje ya eneo la Wilaya ya Dodoma
pasipokuwa na ruhusa ya maandishi kutoka kwa Daktari wa Mifugo wa Wilaya
ya Dodoma.

Hakuna bidhaa inayo tokana na Nguruwe, ikiwemo mbolea, kinyesi, mkojo na
damu kitakacho ruhusiwa kuingia au kutoka nje ya Wilaya ya Dodoma
pasipokuwa na ruhusa ya maandishi kutoka kwa Daktari wa Mifugo wa Wilaya
ya Dodoma mjini.

Aidha hakuna mnyama yeyote wa jamii iliyotajwa hapo juu kwenye aya 3
atakaye kusanywa kwa ajili ya biashara pasipokuwa na ruhusa ya maandishi
kutoka kwa Daktari wa Mifugo wa Wilaya ya Dodoma.

Uchinjaji wa nguruwe ndani ya Wilaya husika, utafanyika chini ya usimamizi
madhubuti wa mtaalamu wa afya za mifugo mwenye dhamana.

(Dr. Innocent Peter Kimweri )



Nakala

1) Mkurugenzi wa Huduma za Mifugo
Wizara ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi
SLP. 9152.

DAR- ES-SALAAM.

2) Afisa Mfawidhi
Kituo cha Uchunguzi wa Magonjwa ya Mifugo
SLE. 1752
DODOMA.

3) Katibu Tawala Mkoa
S.L.P.914
DODOMA.

4) Mkuu wa Wilaya
S.L.P. 105
DODOMA.

5) Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya
S.L.P 1249
DODOMA.

6) Mhe. Hakimu wa Wilaya
SLP..
DODOMA.

7) Mkuu wa Polisi (W)
SL.P 912
DODOMA.

8) Watendaji Kata Halmashauri ya Manispaa
DODOMA

9) Maafisa Afya na Maafisa Mifugo
Halmashauri ya Manispaa Dodoma.

10) Mbao za matangazo.



